y. 4
o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA KUSINI, PEMBA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kusini Pemba na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Chake Chake

Mvua (mm)
[ 1323-351
[ 352 - 380
I 381 - 409

Kielelezo
[ Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa kisiwa cha Pemba. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za kisiwa cha Pemba. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

(i). Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini Pemba.
(ii)). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini Pemba. Msimu huu
unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua kubwa
yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA CHAKE CHAKE
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chake Chake.

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Chake Chake

A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Disemba, 2024 kwa Wilaya ya
Chake Chake, Kusini Pemba.

Dondoo muhimu

(). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chake Chake.

(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba,
2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya
Chake Chake

Zitaanza: Wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba - Disemba kwa wilaya ya Chake Chake ni kati ya milimita
320 hadi 380.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu
vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-  Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao ya chakula,
biashara na matunda yakiwemo mpunga, migomba, mahindi,
mtama, karafuu, nazi na michungwa.

(if). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa
wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

(iv). Uzalishaji na upatikanaji wa mazao ya baharini unatarajiwa
kupungua.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MKOANI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024 athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkoani.

Kisiwa cha Pemba Dondoo muhimu

S|

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkoani.

Wilaya ya Mkoani (ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba,

2024.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

@ moua.

Kielelezo

3 Chini ya Wastani hadi Wastani
Mwelekeo wa mvua za Vuli Oktoba-Disemba, 2024 kwa Wilaya ya
Mkoani, Kusini Pemba.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mkoani Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Zitaanza: Wiki ya pili na tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

Matokeo

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024. (i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao ya chakula,

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya . . . s
biashara na matunda yakiwemo mpunga, migomba, mahindji,

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi mtama, karafuu, nazi na michungwa.

ya Oktoba - Disemba kwa wilaya ya Mkoani ni kati ya milimita 320 | (i) Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa

) wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.
hadi 380.

(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

004 (iv). Uzalishaji na upatikanaji wa mazao ya baharini unatarajiwa

kupungua.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea kwa vipindi virefu

vya ukavu katika msimu huu wa Vuli, 2024. Ushauri
Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko (i) Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

Angalizo: maji ya mvua.
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi kupanda malisho na uhifadhi.

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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